Manyan Hanyoyi 4 Don Mai da Kalmar wucewa ta Fayil ZIP
Fayilolin ZIP, sanannen tsarin fayil don takardu, suna taimaka mana da yawa don musayar bayanai tsakanin cibiyoyi daban-daban da a matakai daban-daban. Lokacin da muka ƙirƙiri fayil ɗin ZIP, za mu iya ɓoye shi ta hanyar saita kalmar sirri don kare bayanan sirrinmu daga sayan mutane marasa izini. A yayin da muka manta kalmar sirrinmu, ba za mu sami damar shiga fayil ɗin mu mai kariya ba. Amma kada ku damu, akwai mafita masu amfani da sauƙi a nan don wannan yanayin.
Anan zamu ga hanyoyi 4 don dawo da kalmar wucewa ta ZIP yadda ya kamata. Kafin farawa, Ina ba da shawarar ku tuntuɓi wannan tebur kwatancen waɗannan hanyoyin guda 4, waɗanda zasu iya taimaka muku yanke shawara cikin sauri kuma mafi kyau.
Fasfo don ZIP |
Freeware |
John the Ripper |
Kan layi | |
Za a iya dawo da kalmar wucewa? | Ee |
Mai yiwuwa |
Mai yiwuwa |
Mai yiwuwa |
Nau'in harin | 4 |
/ |
2 |
/ |
Saurin farfadowa | Mai sauri |
Wannan |
Wannan |
Matsakaici |
Sauƙi don amfani | Sauƙi don amfani |
Sauƙi don amfani |
Mai rikitarwa |
Sauƙi don amfani |
zubewar data | Babu zubewar bayanai |
Babu zubewar bayanai |
Babu zubewar bayanai |
Tsananin zubewar bayanai |
Iyakar girman fayil | Babu iyaka |
Babu iyaka |
Babu iyaka |
Ba a tallafawa manyan fayiloli |
Hanyar 1: Mai da ZIP Password tare da Fasfo don ZIP
Tabbas, muna buƙatar ingantacciyar hanya wacce za ta iya dawo da kalmar wucewa ta ZIP cikin ɗan gajeren lokaci. Akwai kayan aikin kalmar sirri da yawa na ZIP akan kasuwa, amma abin da nake so in ba da shawarar shine Fasfo don ZIP . Yana da mataimaki na kalmar sirri mai ƙarfi wanda zai iya dawo da kalmar sirri daga fayilolin .zip da .zipx waɗanda WinZip, WinRAR, 7-Zip, PKZIP, da sauransu suka ƙirƙira.
Wasu manyan abubuwan da ya kamata ku sani game da Fasfo don ZIP:
- Fasfo don ZIP yana ba da nau'ikan hare-hare na hankali guda 4 waɗanda za su iya rage kalmar sirri ta ɗan takara sosai, ta haka yana rage lokacin dawowa da haɓaka ƙimar nasara.
- Dangane da fasahar zamani, shirin yana da saurin tantance kalmar sirri mafi sauri wanda zai iya tantance kalmar sirri 10,000 kowane dakika.
- Kayan aiki yana da sauƙin amfani da gaske. Kuna iya samun nasarar dawo da kalmar wucewa ta fayil ɗin ZIP a matakai 3 masu sauƙi.
- Har ila yau, wannan kayan aiki yana da aminci don amfani, fayilolinku ba za a leka ba yayin / bayan tsarin dawo da kalmar sirri.
Fasfo don ZIP kyauta ne don saukewa. Za ka iya saukewa kuma shigar da shirin a kan kwamfutarka don farawa.
Mataki na 1 : Fara shirin, danna alamar "+" don shigo da fayil ɗin ZIP da aka rufaffen.
Mataki na 2 : Sannan zaɓi yanayin hari daga zaɓuɓɓuka 4 da aka nuna daidai da yanayin ku. Idan baku san yadda ake zaɓar nau'in harin da ya dace ba.
Mataki na 3 : Bayan zaɓar yanayin harin, danna "Maida". Shirin zai fara dawo da kalmar sirri. Da zarar an yi haka, kalmar sirri za ta nuna akan allon. Kuna iya kwafa shi don buɗe fayil ɗin ZIP ɗin ku da yake kulle.
Hanya 2. Mai da kalmar wucewa ta ZIP tare da John the Ripper
John the Ripper shine kayan aikin layin umarni na buɗewa don yawancin tsarin aiki kamar Windows, Linux, da MacOS. Yana bayar da nau'ikan hari guda 2, daga cikinsu akwai harin ƙamus, ɗayan kuma harin ƙarfi ne. Lokacin dawo da kalmar wucewa ta fayil ɗin ZIP ta John the Ripper, bi waɗannan matakan:
Mataki na 1 : Zazzage John the Ripper zuwa kwamfutarka kuma ku cire zip ɗin ta da zarar an kammala aikin zazzagewa. Sannan ajiye shigarwa cikin babban fayil mai sauƙin shiga kuma ba shi suna mai dacewa.
Mataki na 2 : Buɗe babban fayil ɗin John the Ripper kuma danna kan babban fayil na “gudu”. Kwafi da liƙa fayil ɗin ZIP ɗin kalmar sirri da aka manta zuwa babban fayil na “gudu”.
Mataki na 3 : Nemo cmd.exe zuwa hanya mai zuwa: C: WindowsSystem32. Idan an gama, kwafi wannan shigarwar zuwa babban fayil na "run".
Mataki na 4 : Yanzu gudanar da cmd.exe kuma taga umarni da sauri zai buɗe. Buga umarnin "zip2john filename.zip > hashes" kuma danna maɓallin "Enter". (Ka tuna don maye gurbin filename.zip tare da ainihin sunan ɓoyayyen fayil ɗin ZIP ɗin ku.)
Mataki na 5 : Kuma, shigar da umurnin "john hashes" kuma danna "Shigar".
Kayan aiki zai fara dawo da kalmar sirri da aka manta. Da zarar an samu, kalmar sirri za a nuna akan allon Umurnin ku.
Amfani : Wannan hanyar tana da hankali sosai. Na ƙirƙiri fayil ɗin ZIP mai kalmar sirri "445" don gwada shi kuma ya nuna cewa ya ɗauki ni fiye da mintuna 40 kafin na sami nasarar dawo da kalmar wucewa. Kuma zai ɗauki tsawon lokaci idan fayil ɗin ZIP ɗinku yana da kariya da kalmar sirri mai tsayi ko fiye.
Hanya 3. Mai da ZIP Password tare da Freeware
Baya ga John the Ripper, zaku iya zaɓar maido da kalmar wucewa ta fayil ɗin ZIP tare da shirin kyauta mai suna Nullsoft Scriptable Install System. ƙwararrun tsarin tushen buɗaɗɗe ne wanda za'a iya ƙirƙira akan Windows don ɓoye ɓoyayyen fayilolin ZIP. Wannan hanyar tana dawo da kalmar sirri daga fayil ɗin ZIP ta hanyar canza shi zuwa fayil "exe". Ta hanyar zazzagewa da shigar da fayil ɗin “exe”, za ku sami damar buɗe fayil ɗin ZIP ɗin ku da aka ɓoye da zarar an yi nasarar shigarwa.
Bari mu ga yadda wannan hanyar za ta yi aiki:
Mataki na 1 : Zazzagewa, shigar kuma kunna NSIS akan kwamfutarka.
Mataki na 2 : Zaɓi "Mai sakawa bisa fayil ɗin ZIP" akan babban allo.
Mataki na 3 : Danna "Buɗe" kuma bincika rumbun kwamfutarka don loda fayil ɗin ZIP da aka ɓoye zuwa shirin.
Mataki na 4 : Danna "Bincika" kuma zaɓi hanyar adanawa don fayil ɗin exe. Sannan danna "Generate".
Mataki na 5 : Da zarar an gama, nemo fayil ɗin exe a cikin ƙayyadadden wurin adanawa kuma kunna shi. Za a buɗe fayil ɗin ZIP ɗin ku bayan nasarar shigarwa.
Wannan hanyar tana da sauƙi da gaske, daidai? Amma wannan hanyar ba ta aiki ga duk fayilolin ZIP. Wani lokaci, zai tunatar da ku cewa ɓoyayyen fayil ɗin ZIP ba shi da tallafi, amma wani lokacin ma yana aiki. Idan kuna fuskantar matsala iri ɗaya, da fatan za a zaɓi wasu hanyoyin da aka gabatar a cikin wannan labarin.
Hanya 4. Mai da ZIP Password Online
Idan ba ku da sha'awar zazzage kayan aikin tebur don dawo da kalmar wucewa ta fayil ɗin ZIP, zaku iya juya zuwa kayan aikin kan layi. Mafi shaharar shine Online Hash Crack. Kuna iya dawo da kalmar sirri daga fayilolin ZIP a cikin tsarin fayil na .zip da .7z. Amma yana sanya iyaka akan girman fayil ɗin. Fayiloli ne kawai ke goyan bayan 200 MB.
Don dawo da kalmar wucewa ta fayil ɗin ZIP tare da kayan aikin kan layi, kawai kuna buƙatar bi matakai da yawa:
Mataki na 1 : Kewaya zuwa shafin farko na Crack Hash Online.
Mataki na 2 : Danna "Bincika" don loda fayil ɗin ZIP ɗin ku da aka rufaffen.
Mataki na 3 Shigar da ingantaccen adireshin imel kuma danna "Aika" don ci gaba.
Kayan aiki zai fara nemo maka kalmar sirri. Za ku karɓi imel da zarar an sami nasarar samun kalmar wucewa. Bayan haka, zaku iya kewaya zuwa gidan yanar gizon don tabbatar da kalmar wucewarku.
Mataimakan kalmar sirri na ZIP na kan layi suna aiki, amma babban abin damuwa shine tsaron daftarin aiki da aka ɗora. Sanannen abu ne cewa loda fayiloli a kan dandalin intanet yana kara haɗarin satar fasaha. Don haka, idan kuna mu'amala da bayanai masu mahimmanci ko kuma masu zaman kansu, kawai gwada amfani da zaɓuɓɓukan tebur.
Kammalawa
Waɗannan su ne hanyoyin aiki guda 4 don dawo da kalmar wucewa ta ZIP, zaɓi hanya mafi dacewa gare ku kuma fara dawo da kalmar wucewa daga fayilolin da aka kare kalmar sirri. Idan kun fi son hanya mafi sauƙi da sauri, ina tsammanin Fasfo don ZIP Ba zai gaza ku ba. Gwada shi kuma zaku sami sakamako mai gamsarwa.