PDF

Yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader

Ana amfani da fayilolin PDF a yau a kowane nau'in abun ciki. A mafi yawan lokuta, fayilolin PDF sun ƙunshi bayanan sirri da na sirri. Yiwuwa yana iya zama wani abu na sirri kamar bayanan haraji ko bayanan banki ko wani abu mai rikitarwa kamar yarjejeniyar shafi tsakanin kamfanoni daban-daban waɗanda zasu buƙaci ku ƙara kalmar sirri zuwa PDF. Idan kuna neman Intanet don saita kalmar sirri don kare PDF ɗinku, muna da amsar da ta dace a gare ku.

Sashe na 1: Me yasa kuke buƙatar saita kalmar sirri don PDF

Akwai dalilai daban-daban na toshe fayilolin PDF, kamar yadda akwai dalilai na ƙirƙirar su. Yana taimakawa sarrafa wanda zai iya samun dama ko gyara daftarin aiki. Anan akwai wasu mahimman dalilai da yasa yakamata kuyi la'akari da saita kalmar sirri don PDF ɗinku.

Iyakance shiga

Kuna iya hana mutane marasa izini shiga ko karanta takaddun ku ta hanyar kulle fayil ɗin PDF tare da kalmar sirri. Idan takardar ta ƙunshi mahimman bayanai, samun fayil ɗin PDF mai kariya na kalmar sirri zai taimaka wajen kare sirri.

Yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader

Kariyar haƙƙin mallaka

Ɗaya daga cikin dalilan da yawancin mutane ke yanke shawarar kulle fayilolinsu na PDF shine don kare bayanan daga keta haƙƙin mallaka. Makulle fayiloli saboda wannan ya haɗa da ƙara kariyar kalmar sirri don hana masu amfani mara izini daga bugawa ko kwafi daftarin aiki.

Mutuncin abun ciki

Idan kun rubuta duk wani sharhi akan takaddun PDF ko amincewa da wani nau'in takaddar kafin ku canza shi zuwa PDF, yana da mahimmanci ku kulle PDF ɗin don hana kowane nau'in gyarawa, wanda zai kare shi daga kowane canje-canje.

Sashe na 2: Abubuwan da ya kamata ku sani kafin saita kalmar wucewa ta PDF

Akwai nau'ikan kariyar kalmar sirri na PDF iri biyu.

Na farko shine takardar buɗe kalmar sirri. Yana nufin kalmar sirri da ake amfani da ita don taƙaita buɗe fayilolin PDF. Ko da yake ana kiran wannan nau'in kalmar sirrin daftarin aiki bude kalmar sirri a cikin Adobe Acrobat, akwai wasu shirye-shiryen PDF da suke kiransa da kalmar sirrin mai amfani da PDF.

Nau'i na biyu shine kalmar sirrin izini. Yana nufin kalmar sirri da ake amfani da ita don ƙirƙirar takamaiman hani akan takarda, gami da gyarawa, kwafi, bugu da sharhi.

Yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader

Sashe na 3: Yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader

Adobe Reader software ce da ake amfani da ita don dubawa da buga fayilolin PDF da shirin Acrobat ya samar. Lokacin ƙara kalmar sirri zuwa fayil ɗin PDF ɗinku, tabbatar cewa kuna da nau'in Adobe Acrobat da aka biya. Anan ga yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader.

Mataki 1: Bude fayil ɗin PDF kuma zaɓi Kayan aiki> Kariya> Rufewa da Rufewa tare da Kalmar wucewa.

Yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader

Mataki na 2: Zaɓi Bukatar kalmar sirri don buɗe takaddar kuma shigar da kalmar wucewa a filin da ya dace. Mitar ƙarfin kalmar sirri zai kimanta kalmar sirri kuma ya bayyana ƙarfin kalmar sirri don kowane latsa maɓalli.

Mataki na 3: Zaɓi nau'in Acrobat ɗin ku daga menu mai saukewa na dacewa. Zaɓi nau'in da yayi daidai ko ƙasa da sigar Acrobat Reader na mai karɓa.

Zaɓin dacewa da ka zaɓa zai ƙayyade nau'in ɓoyayyen da aka yi amfani da shi. Ana ba da shawarar cewa ka zaɓi sigar da ta dace da sigar mai karɓa ta Acrobat Reader.

Ga misali mai kyau:

  • Acrobat 7 ba zai buɗe kowane ɓoyayyen PDFs don Acrobat ba
  • Acrobat 6.0 kuma daga baya zai ɓoye daftarin aiki ta amfani da 128-bit RC4.
  • Sigar Acrobat 7.0 kuma daga baya za ta ɓoye daftarin aiki ta amfani da algorithm na ɓoye AES.
  • Acrobat X kuma daga baya za ta ɓoye daftarin aiki ta amfani da 256-bit AES.

Tips: Abin da za ku yi idan kun manta/ɓata kalmar sirrinku

Mun saita kalmomin shiga don kare fayilolin mu na PDF don hana mutane marasa izini yin rashin amfani ko sake yin amfani da takardar. Duk da haka, akwai lokutan da za mu iya rasa ko manta kalmar sirri saboda mummunan ƙwaƙwalwar ajiya ko don wasu dalilai da ba a iya tsammani ba. Wannan zai hana ku shiga fayilolin PDF. Ba dole ba ne ka damu ko firgita saboda akwai hanyoyin da za su taimaka maka cire kalmar sirrin da aka manta.

Mafi kyawun kayan aiki shine Fassara zuwa PDF . Fasfo don PDF zai ba mutum damar samun sauƙi da sauri ga fayilolin PDF waɗanda aka kulle, ko dai ta hanyar dawo da takaddar buɗe kalmar sirri ko cire duk hani.

Ƙara koyo game da Fasfo don PDF

  • Fasfo don PDF yana da tasiri lokacin da ba za ku iya dubawa, gyara, kwafi ko buga fayilolin PDF ba.
  • Fasfo don PDF na iya dawo da kalmar sirri don yawancin fayilolin PDF masu rufaffiyar.
  • Kuna iya cire duk hani daga fayilolin PDF tare da dannawa mai sauƙi.
  • Ana iya cire duk hani akan fayilolin PDF cikin kusan daƙiƙa 3.
  • Fasfo don PDF ya dace da duk nau'ikan Adobe Acrobat ko wasu aikace-aikacen PDF.

Gwada shi kyauta

Mai da kalmar wucewa don buɗe takaddun PDF

Matakan da ke biyowa za su taimaka maka dawo da kalmar sirri ta ɓace ko manta a cikin fayil ɗin PDF.

Mataki 1: Zaɓi yadda kuke son buɗe fayil ɗin PDF

Da farko za ku yi download kuma shigar Fassara zuwa PDF a kan kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Sannan kunna shi bayan an gama shigarwa kuma zaɓi zaɓin Mai da kalmar wucewa.

Yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader

Mataki na 2: Zaɓi nau'in harin

Ƙara fayil ɗin PDF mai kare kalmar sirri zuwa Fasfo don aikace-aikacen PDF ta zaɓi ƙara da kewaya zuwa wurin da fayil ɗin PDF yake. Na gaba, zaɓi nau'in harin da ya dace. Shirin zai samar muku da hare-hare iri daban-daban guda hudu.

Yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader

Mataki na 3: Mai da kalmar wucewa

Bayan saita duk saitunan, danna Mai da. Maido da kalmar wucewa zai ɗauki ɗan lokaci don kammalawa. Da zarar an dawo da kalmar sirri, software za ta gano shi ta atomatik. Hakanan zaka iya amfani da kalmar sirri da aka bayyana don taimakawa ɓoye fayil ɗin PDF.

Yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader

Cire ƙuntatawa na PDF

Tsarin cire ƙuntatawa ta hanyar Fassara zuwa PDF Ya fi sauƙi fiye da dawo da kalmar wucewa. Kawai bi matakan da ke ƙasa:

Mataki 1: Kaddamar da Fasfo don PDF kuma zaɓi Cire ƙuntatawa.

Yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader

Mataki na 2: Bayan shigo da fayil ɗin PDF da aka ɓoye, zaɓi maɓallin Share.

Yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader

Mataki na 3: Zai ɗauki iyakar daƙiƙa uku don cire duk wani hani daga fayilolin PDF.

Yadda ake saita kalmar sirri don fayil ɗin PDF a cikin Adobe Reader

Shi ke nan. Kun yi nasarar cire hani daga fayil ɗin PDF ɗinku.

Kammalawa

Muna fatan wannan labarin ya taimaka muku koyon yadda ake saita kalmar sirri don fayilolin PDF a cikin Adobe Reader kuma yanzu kun san abin da za ku yi idan kuka rasa ko manta kalmar sirrinku. Mun kuma yi bayanin yadda zaku iya dawo da kalmar wucewa ta ku tare da taƙaita izini akan fayil ɗin PDF ɗinku. Tabbas, Fassara zuwa PDF Yana ɗaya daga cikin mafi kyawun kayan aikin da ake samu a yanzu akan kasuwa.

Gwada shi kyauta

Abubuwan da suka shafi

Bar amsa

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba.

Komawa maballin sama
Raba ta hanyar
Kwafi hanyar haɗi